Bambanci tsakanin injinabirki na diskikumabirki mai na faifan mai, GUODA KEKEya kawo muku bayanin da ke tafe!
Manufar birkin diski na inji da birkin faifai na mai a zahiri iri ɗaya ne, wato, ƙarfin riƙon yana tafiya zuwa ga birkin ta hanyar matsakaici, ta yadda faifan birki da faifan ke haifar da gogayya, sannan makamashin motsi ya koma makamashin zafi don cimma aikin motsa birki.
Babban bambanci tsakanin su a cikin matsakaicin da ake amfani da shi don watsa wutar lantarki. A taƙaice, ƙa'idar faifai mai layi da birki na V iri ɗaya ne, kuma duka sun dogara ne akan layin don canja wurin ƙarfin zuwa birki; amma game da birkin faifai na mai, shine ƙa'idar bututun haɗawa ana amfani da shi, kuma ana amfani da mai azaman matsakaici. Saboda haka, cibiyoyi da faifan da ke cikin tsarin su na iya zama iri ɗaya, manyan girma iri ɗaya ne, kuma babu matsala wajen musanya juna.
Daga mahangar amfani da shi, fa'idar birkin faifan mai shine cewa ana iya daidaita yawan gogayya na birkin da kansa, amma ba za a iya guje wa matsalar zafin jiki mai yawa da ruwan mai ke haifarwa a kan dogayen gangaren gangaren gangaren ba. Birkin faifan na inji yana amfani da karfin juyi don cinye gogayya na birkin, don haka babu matsalar zafi fiye da kima na mai yayin da ake tafiya a ƙasa.
Wasu mutane suna zargin cewa birkin diski na inji bai mutu ba, yana nufin cewa ingancin diski na inji da kuka saya bai yi kyau ba. Bugu da ƙari, duk da cewa nauyin birkin diski na inji yana da girma sosai, yana iya samun ƙarin aiki mai daidaitawa.
Lokacin Saƙo: Agusta-10-2022

