Tun daga dawowar babban keke zuwa na farko na lantarki, shekarar 2021 ta kasance shekara mai kyau ga sabbin fasahohi da kirkire-kirkire na lantarki. Amma shekarar 2022 ta yi alƙawarin zama mafi ban sha'awa yayin da sha'awar keken lantarki ke ci gaba da ƙaruwa kuma ana saka ƙarin jari a masana'antar kowane wata.
Akwai sabbin kayayyaki da fasahohi masu ban sha'awa da yawa a shagon wannan shekarar, kuma za ku iya karanta game da su a Move Electric, sabon gidan yanar gizo wanda aka keɓe don duk nau'ikan sufuri na lantarki. Kuna son ƙarin koyo game da kekunan lantarki? Sannan duba Tambayoyin da ake yawan yi game da kekunan lantarki.
Domin ƙara muku sha'awa, bari mu dubi kekunan nan goma da muke matuƙar sha'awar gani.
Saboda fara amfani da keken lantarki a lokacin bazara, wannan keken lantarki na kan hanya zai yi alama ta hanyar Prolog - dawowar fitaccen ɗan Amurka zuwa yin kekuna. Duk da cewa ba mu ga wani ƙira ba tukuna, muna sa ran kamfanin zai kawo kyawawan kayansa da injinsa mai amsawa ga hanya.
An yi masa laƙabi da "makomar sufuri na mutum ɗaya," wannan babur ne mai ban sha'awa da ƙirƙira. An tsara shi ta mutanen da suka yi tunanin abin da za a iya canzawa, yana nuna tsarin motoci na Burtaniya na gargajiya akan chassis mai ƙafa uku. Tare da isassun bayanai na fasaha don haskaka motarka, ba za mu iya jira mu ga wannan ƙaddamar ba.
Za ka iya siyan wannan a zahiri yanzu, amma zai yi maka wahala ka samu kafin watan Janairu. Za mu samu ɗaya a sabuwar shekara, amma a yanzu, za mu yi ta faman neman samfura uku ne kawai a cikin wannan nau'in kamar sauran ku. Muna son zama SUV a duniyar kekuna ta lantarki tare da fasalulluka na kekuna masu ɗaukar kaya da sauƙin amfani.
To, ba keken ba ne a zahiri, amma kamfanin Faransa ya ƙaddamar da tsarin keken lantarki mai wayo a Eurobike a watan Satumba. An ce yana amfani da na'urar watsawa ta atomatik mai sauri bakwai, wadda za ta kasance a cikin haɗakar feda. Injin yana da ƙarfin 48V kuma yana ba da ƙarfin juyi na 130 N m, mafi ƙarfi a cikin yawancin injinan kekuna masu amfani da wutar lantarki a kasuwa. Ana sa ran ƙaddamar da kekunan farko da ke da tsarin a tsakiyar 2022.
750 A shekarar 2022, kamfanin Jamus yana sabunta keken lantarki da suke so tare da babban batir da kuma sabon tsarin zamani. Wannan sabon tsarin ya gabatar da sabon yanayin hawa "Tour+", da kuma saitunan karfin juyi masu canzawa waɗanda za a iya gyarawa yayin hawa. Duk an haɗa su tare da sabon manhajar eBike Flow da kuma na'urar sarrafa nesa ta LED mai santsi.
A shekarar 2022, Volt ta fitar da sabuntawa ga sanannen samfurin Infinity. Suna da tsarin Shimano STEPS, suna da damar yin amfani da batirin har zuwa mil 90 akan caji ɗaya, kuma an sanya su a matsayin samfurin Shimano STEPS mai tsada. Infinity zai zo a matsayin tsarin mataki-mataki, kuma duka biyun ya kamata su kasance a farkon 2022, farawa daga £2799.
Babban abin da wannan sabuwar keken ke sayarwa daga kamfanin Italiya shine ƙarfin batirin da aka yi iƙirarin zai iya kaiwa kilomita 200. Yana da kyau, mai salo, kuma yana da nauyin kilogiram 14.8 kawai. Yana da sauri ɗaya kuma yana da sanduna masu faɗi, don haka wataƙila ba a tsara shi don masu hawa Audax ba, amma ya fi dacewa da masu ababen hawa waɗanda ba sa son yin cajin kekensu kowace rana.
Ana sa ran babur na farko na kamfanin kekuna na Faransa, 20, zai isa shagunan Burtaniya a tsakiyar watan Janairu. Yana da'awar cewa zai zama "mafita ta ƙarshe don jigilar yara da kaya a rayuwar yau da kullun", kuma tare da ƙarfin ɗaukar kaya har zuwa kilogiram 70 a baya da kayan haɗi kamar ƙarin kujeru ko rumfunan kaya, da alama zai iya yin aikin sosai.
Ba wai kawai wani keken lantarki mai naɗewa ba, Fold Hybrid yana da wasu ƙira masu ban sha'awa. Haka ne, ana iya naɗe shi kuma yana da ƙanƙanta, amma kuma yana da maƙallin ɗaukar kaya da kuma rack na gaba da na baya don kaya. Tsarin lantarki zai kasance yana aiki ta Bosch, kuma babur ɗin zai kasance yana da bel drive ko sarka da derailleur drivetrain.
Ana iya canzawa da isasshen sarari ga babban mai hawa da ƙaramin fasinja (har zuwa kilogiram 22), wannan keken lantarki ne mai kama da ƙaramin mota. Babu uzuri "ana ruwa don haka na fi son tuƙi", kuma a zahiri kuna cikin kwano a kan kwano, tare da goge tagogi, sarari don batura da yawa da lita 160 na ajiya.
Ɗaya daga cikin matsalolin da yawancinsu ke fuskanta shine cewa an gina su ne da ƙananan adadi kuma suna da tsada sosai.
Duk da cewa yana cike da fasahar zamani da kayayyaki masu tsada, Tesla yana kashe kusan £20/kg. A wannan ma'auni, babur mai amfani da wutar lantarki ko babur mai rufewa ya kamata ya kashe 'yan fam ɗari maimakon 'yan dubbai.


Lokacin Saƙo: Janairu-25-2022