Shimano ta gudanar da bincike mai zurfi na huɗu kan ra'ayoyin ƙasashen Turai game da amfani da kekunan lantarki na E-Bike, kuma ta koyi wasu abubuwa masu ban sha'awa game da E-Bike.
Wannan yana ɗaya daga cikin bincike mafi zurfi kan halayen E-Bike kwanan nan. Wannan binciken ya ƙunshi masu amsa sama da 15,500 daga ƙasashe 12 na Turai. Rahoton da ya gabata ya shafi annobar sabuwar kambi ta duniya, kuma sakamakon na iya zama ba daidai ba, amma a cikin wannan rahoton, yayin da Turai ke fitowa daga kulle-kullen, sabbin batutuwa da ra'ayoyin Turawa game da kekunan lantarki sun bayyana.
1. La'akari da farashin tafiye-tafiye ya fi haɗarin kamuwa da cutar
A shekarar 2021, kashi 39% na waɗanda suka amsa sun ce ɗaya daga cikin manyan dalilan amfani da keken lantarki shine don gujewa ɗaukar motocin jama'a saboda haɗarin ɗaukar sabon kambi. A shekarar 2022, kashi 18% ne kawai na mutane ke tunanin wannan shine babban dalilin da ya sa suka zaɓi keken lantarki.
Duk da haka, mutane da yawa sun fara damuwa game da tsadar rayuwa da kuɗin tafiye-tafiye. Kashi 47% na mutane sun fara zaɓar amfani da E-Bike don mayar da martani ga hauhawar farashin mai da sufuri na jama'a; Kashi 41% na mutane sun ce tallafin E-Bike zai rage nauyin siyayya a karon farko kuma ya ƙarfafa su su sayi E-Bike. Gabaɗaya, kashi 56% na waɗanda aka yi wa tambayoyi sun yi imanin cewa hauhawar farashin rayuwa zai zama ɗaya daga cikin dalilan hawa E-Bike.
2. Matasa sun zaɓi yin keke don kare muhalli
A shekarar 2022, mutane za su fi mai da hankali kan muhalli. A Turai, kashi 33% na waɗanda aka yi wa tambayoyi sun ce sun yi keke don rage tasirin muhallinsu. A ƙasashen da zafi da fari suka shafa, kaso ya fi yawa (51% a Italiya da kashi 46% a Spain). A da, matasa (18-24) sun fi damuwa da tasirinsu ga muhalli, amma tun daga shekarar 2021 bambancin ra'ayi tsakanin matasa da tsofaffi ya ragu.
3. Matsalolin ababen more rayuwa
A cikin rahoton wannan shekarar, kashi 31 cikin 100 sun yi imanin cewa ƙarin ci gaban kayayyakin more rayuwa na keke fiye da na shekarar da ta gabata zai iya ƙarfafa mutane su saya ko amfani da kekuna na lantarki.
4. Wanene ke hawa keken lantarki?
Turawa sun yi imanin cewa E-Bike an shirya shi ne musamman ga mutanen da ke da masaniya kan muhalli, wanda a wani ɓangare yana nuna fahimtarsu game da rawar da E-Bike ke takawa wajen rage amfani da ababen hawa da cunkoson ababen hawa. Wannan kuma yana nuna cewa rage tasirin muhalli ana ɗaukarsa a matsayin abin ƙarfafawa ga amfani da babura masu amfani da lantarki. Wannan ɓangaren na waɗanda aka yi wa tambayoyi ya kai kashi 47%.
Kuma kashi 53% na masu ababen hawa sun yi imanin cewa E-Bike wata hanya ce mai kyau ta sufuri ta jama'a ko motocin masu zaman kansu a lokacin cunkoso.
5. Yawan mallakar kekuna
Kashi 41% na waɗanda aka yi wa tambayoyi ba su da keke, kuma wasu ƙasashe suna da ƙarancin mallakar keke fiye da matsakaicin Turai. A Burtaniya, kashi 63% na mutane ba su da keke, a Faransa kashi 51% ne. Netherlands ce ke da mafi yawan masu keke, inda kashi 13% kawai suka ce ba su da shi.
6. Kula da kekuna
Gabaɗaya, Kekunan E-Bikes suna buƙatar kulawa fiye da kekunan gargajiya. Saboda nauyin babur ɗin da kuma ƙarfin ƙarfin da injin taimako ke samarwa, tayoyin da kekunan suna lalacewa da sauri. Masu Kekunan E-Bike za su iya samun ƙwarewa daga shagunan kekuna waɗanda za su iya taimakawa tare da ƙananan matsaloli da kuma ba da shawara kan gyare-gyare da gyara.
Kashi ɗaya cikin huɗu na waɗanda aka yi wa tambayoyi sun ce za su yi wa kekunansu hidima a cikin watanni shida masu zuwa, kuma kashi 51% na masu kekunan sun ce gyara yana da mahimmanci don kiyaye kekunansu cikin yanayi mai kyau. Abin damuwa shi ne, kashi 12% na mutane suna zuwa shagon ne kawai don gyara lokacin da babur ɗinsu ya lalace, amma abin da ya dace a yi shi ne a je shagon da wuri ko kuma a kai a kai don kiyaye babur ɗin cikin yanayi mai kyau don guje wa tsadar farashi a nan gaba.
Lokacin Saƙo: Disamba-19-2022
