Kamfanin kera kekuna ya sauya fasahar kera sassan kekunan titanium zuwa fasahar Cold Metal Fusion (CMF) daga ofishin buga 3D na Jamus.
Kamfanonin biyu za su yi aiki tare don amfani da abubuwan da aka ƙera titanium na CMF zuwa 3D kamar su crank arm, frameset connectors da chainstay components don kekunan hanya na titanium, yayin da mai shi da mai ginin firam ɗin suka fi son wannan fasaha fiye da da.
"Domin yana da alaƙa sosai da haɓaka wani ɓangare, ya jaddada fa'idodin fasaharmu a gare mu yayin tattaunawar," in ji Injiniyan Aikace-aikace a.
An kafa kamfanin a shekarar 2019 daga cibiyar bincike ta polymer, Jamus. Wadanda suka kafa kamfanin, suna kan manufar tsara wani tsari wanda zai sa buga 3D na serial ya zama mai rahusa kuma ya fi sauƙin samu, ta haka ne za a ci gaba da haɓaka CMF.
CMF ta haɗa sinadarin ƙarfe da SLS sosai a cikin sabuwar dabarar ƙera, wadda ta bambanta da hanyoyin SLS na gargajiya ta hanyar kayan bugawa na 3D. An haɗa abincin foda na ƙarfe na kamfanin tare da matrix na filastik don inganta kwarara da dacewa da injuna daban-daban.
Tsarin CMF mai matakai huɗu da farko yana haɓaka fayil ɗin CAD na abin da aka nufa, wanda daga nan ake samar da shi a layi-layi ta hanyar kama da bugawar SLS 3D, amma a yanayin zafi ƙasa da 80°C. Aiki a ƙananan zafin jiki yana rage lokutan dumama da sanyaya sosai, yana kawar da buƙatar kayan sanyaya na waje, yayin da kuma yana samar da makamashi da tanadin lokaci.
Bayan matakin bugawa, ana cire sassan, bayan an sarrafa su, a cire mai sannan a niƙa su. A lokacin aikin bugawa, ana narkar da maƙallin filastik da ke cikin resin foda na Headmade kuma ana amfani da shi ne kawai a matsayin tsarin tallafi, wanda ke isar da sassan da kamfanin ke iƙirarin yi daidai da waɗanda aka samar ta hanyar yin allura.
Haɗin gwiwar da kamfanin ya yi da shi ba shine karo na farko da ya yi amfani da fasahar CMF don samar da sassan kekuna ba. A bara, ya haɗu da sabis na buga 3D don ƙirƙirar sabon ƙirar feda na kekuna mai buga 3D mai suna . An fara samun pedalan titanium marasa clipless don tallafawa kickstarter daga baya a wannan shekarar a ƙarƙashin alamar haɗin gwiwa.
Don sabon aikinta na kekuna, Headmade ta sake yin haɗin gwiwa da kayan aikin titanium na Element22 zuwa 3D don kekunan hanya na titanium. An ƙera shi don ya zama keken hanya mai motsa jiki, don haka yana buƙatar kayan aiki masu ɗorewa waɗanda aka inganta don nauyi.
Mai yin firam ɗin Sturdy ba baƙo ba ne ga bugu na 3D, tun da ya taɓa yin aiki tare da mai samar da sabis na buga ƙarfe na 3D 3D don samar da sassan titanium don sauran samfuran kekunan hanya. Sturdy ya zaɓi buga 3D a matsayin muhimmin ɓangare na kasuwancinsa na firam ɗin kekuna na musamman saboda ikonsa na samar da sassa masu rikitarwa waɗanda ba za a iya amfani da su ta hanyar amfani da hanyoyin ƙera na gargajiya ba.
Ganin ƙarin fa'idodin CMF, Sturdy yanzu ta mayar da samar da wasu sassan kekunan titanium zuwa ga fasahar. Ana amfani da fasahar don samar da haɗin 3D da aka buga waɗanda aka haɗa su da bututun da aka goge a kan firam ɗin kuma waɗanda za su iya ɗaukar manyan abubuwan kekuna kamar sandunan hannu, sirdi da maƙallan ƙasa.
An kuma yi sarƙoƙin babur gaba ɗaya daga sassan 3D da aka buga ta amfani da CMF, haka nan kuma ana yin sarƙoƙin samfurin, waɗanda Sturdy yanzu ke rarrabawa a matsayin wani ɓangare na crankset mai zaman kansa.
Saboda yanayin kasuwancin da aka saba da shi, kowane ɓangare na kowane babur yana da tsari iri ɗaya, amma babu babura biyu da suka yi kama da juna. Tare da sassa da aka tsara don kowane mahayi, dukkan sassan suna da girma daban-daban, kuma yawan samar da kayayyaki yanzu yana yiwuwa a tattalin arziki godiya ga fasahar CMF. A zahiri, Sturdy yanzu yana da niyyar yin samarwa sau uku a shekara.
A cewarsa, wannan ya faru ne saboda kyakkyawan kwanciyar hankali na tsarin CMF da kuma sakamakon maimaitawar sassan, wanda ke sa samar da firam da sassan ya zama mai sauƙi da inganci. Fasahar kuma tana rage damuwa akan sassan ƙarfe idan aka kwatanta da samfuran da aka samar ta amfani da su, kuma ingantaccen saman ɓangaren da aka samu ta hanyar fasahar yana sauƙaƙa tsarin kammala saman sassan.
Sturdy kuma yana danganta ƙaruwar inganci da raguwar adadin shirye-shiryen da ake buƙata don haɗa abubuwan da aka buga na CMF cikin tsarin kera kekuna idan aka kwatanta da sassa. Ingancin sassan da CMF ke bayarwa yana nufin cewa ana iya yin yawancin aikin a wurin samarwa, wanda hakan ke rage farashi da daidaitawa da masu samar da ayyuka daban-daban.
"Kwararru a fannin titanium sun karɓi aikin samar da waɗannan kekunan, kuma muna farin cikin bayar da gudummawa ga fasaharmu don tabbatar da cewa waɗannan kekunan hanya masu kyau daga abokan ciniki da yawa masu gamsuwa,"
A cewar manyan jami'ai, shugabanni da kwararru sama da 40 waɗanda suka raba hasashen yanayin buga 3D na 2022 tare da mu, ci gaban da aka samu a fannin ba da takardar shaida ta kayan aiki da kuma ƙaruwar buƙatar kayan aiki masu inganci ya nuna cewa masana'antun suna da kwarin gwiwa a fannin fasahar kera kayayyaki, Kuma ana sa ran ikon fasahar na ba da damar keɓancewa da yawa zai kawo "babban ƙima" ga aikace-aikace da yawa, wanda zai amfanar da masana'antu da mutane.
Yi rijista zuwa ga Wasikar Labarai ta Masana'antar Bugawa ta 3D don sabbin labarai kan kera kayan ƙari. Hakanan zaka iya ci gaba da kasancewa tare da mu ta hanyar bin mu a Twitter da kuma yin like ɗin mu akan Facebook.
Kana neman aiki a fannin kera kayan ƙari? Ziyarci Ayyukan Buga 3D don ƙarin koyo game da ayyuka daban-daban a cikin masana'antar.
Yi rijista zuwa tasharmu don sabbin bidiyon bugawa na 3D, sharhi da sake dubawa a shafukan yanar gizo.
Mai ba da rahoto ne na fasaha a 3D tare da gogewa a cikin wallafe-wallafen B2B da suka shafi kera kayayyaki, kayan aiki da kekuna. Tana rubuta labarai da fasaloli, tana da sha'awar fasahar zamani da ke tasowa da ke shafar duniyar da muke rayuwa a ciki.
Lokacin Saƙo: Janairu-26-2022
