Idan ka yi amfani da hanyoyin haɗin yanar gizon da ke cikin labarinmu don siyan kaya, za mu iya samun kwamitocin. Wannan yana taimakawa wajen tallafawa aikin jarida. Ƙara koyo. Da fatan za a yi la'akari da yin rijista zuwa WIRED
Mutanen Sami jaruman makiyaya ne na reindeer waɗanda ke zaune a yankunan arewacin Rasha, Finland, Norway da Sweden. Akwai kalmomi 180 da ke wakiltar dusar ƙanƙara da kankara. Haka nan za a iya faɗi ga masu keke waɗanda ke yin hunturu a kowace yanayi ta arewa. Saboda canjin yanayi a hasken rana, zafin jiki da ruwan sama, tare da ƙaruwar rashin daidaiton sauyin yanayi, kusan an tabbatar da cewa babu kwana biyu na keke da zai yi kama da juna a lokacin hunturu. A can, keke mai ƙiba zai iya ceton ran mai keke.
Wasu mutane na iya tunanin cewa hawa keke a lokacin hunturu yana kama da mafi ban tsoro. Hakika, don samun tafiya mai ban sha'awa da aminci, kuna buƙatar ƙirƙirar dabara: Wane matakin ya dace da ma'aikatan wucin gadi guda ɗaya? Tayoyin da aka yi da katako ko tayoyin da ba su da katako? Shin fitilata za ta iya aiki? Zan hau kan tituna ko titunan da ke kankara don in kashe kaina? Baya ga hawa a lokacin rani, yana da matukar muhimmanci a yi hawa a gaba, saboda gazawar injina (kamar rashin isasshen iska ko sanyi) na iya haifar da sakamako mai kyau.
Duk da haka, hawa a lokacin hunturu, a cikin yanayi mai natsuwa, akwai kuma zurfin tunani. Lokaci ya yi da za a yi watsi da burin Strava a kowane lokaci kuma a ji daɗin sihirin hunturu mai sauri. Ina hawa cikin dare kuma ina isa da misalin ƙarfe 4:45 na yamma lokacin da nake zaune, yanayin Jack London, wanda ya fi dacewa da rayuwa, ya ƙaru sosai.
A cikin dogon tarihin kekuna, kekuna masu kiba sababbi ne: A shekarar 1980, wani Bafaranshe Jean Naude (Jean Naude) ya fito da wata dabara mai kyau ta sarrafa tayoyin Michelin masu ƙarancin ƙarfi don tuƙa 800 a Hamadar Sahara. Mil da yawa. A shekarar 1986, ya ƙara tayoyi na uku kuma ya taka kusan mil 2,000 daga Algiers zuwa Timbuktu. A lokaci guda, masu kekuna a Alaska sun haɗa tayoyi tare don samar da wani fili mai faɗi wanda za a hau Iditabike, wani biki na mil 200 a kan hanyoyin keken dusar ƙanƙara da hanyoyin ƙwanƙwasa karnuka. A halin yanzu, wani mutum mai suna Ray Molina a New Mexico yana amfani da tayoyi masu inci 3.5 don yin tayoyi masu inci 82mm don hawa tuddai da Arroyos. A shekarar 2005, kamfanin kera kekuna na Minnesota Surly ya ƙirƙiri Pugsley. Tayoyin Marge Rim ɗinsa masu inci 65mm da Endomorph masu inci 3.7 sun ba jama'a damar amfani da kekuna masu kiba. Wannan fasahar gyara ta zama ruwan dare.
Kekunan mai a da suna da alaƙa da "gudun da ba a yi a hankali ba", kuma firam ɗin ƙarfe na farkon behemoths na iya zama kamar haka. Taka kan feda da farin fluff mara tushe aiki ne mai wahala. Amma lokaci ya canza. Alamu kamar Salsa, Fatback, Specialized, Trek da Rocky Mountain suna ci gaba da haɓakawa tare da gine-gine masu sauƙi da faɗaɗa tayoyi don jure wa yanayi mafi tsauri, da kuma abubuwan da aka daidaita kamar sandar kujera ta dropper.
A watan Janairu, Rad Power Bikes sun ƙaddamar da sabon keken RadRadover mai amfani da wutar lantarki. A watan Satumba, REI Co-Op Cycles sun ƙaddamar da keken su na farko mai kiba, firam ɗin aluminum mai tauri mai tayoyi masu inci 26. A yau, mafi girman nauyin ya fi sauƙi fiye da kekunan dutse da yawa. Firam ɗin carbon fiber na Salsa Beargrease Carbon XO1 Eagle na 2021 yana da nauyin rim da sanda na fam 27.
Ina hawa Salsa Beargrease Carbon SLX na 2021 tun lokacin da dusar ƙanƙara ta fara a arewacin Minnesota a ranar 15 ga Oktoba. Keken iri ɗaya ne da XO1 Eagle, amma tare da ƙarancin sinadarin carbon, kuma ƙarshen tsarin watsawa ya ɗan yi ƙasa. Daga cikin samfuran kekuna uku na Salsa (Beargrease, Mukluk da Blackborow), an ƙera Beargrease don samun damar tafiya da sauri, godiya ga siffarsa mai ci gaba, yana iya sarrafa girman rim da faɗin taya a ƙarƙashin yanayi daban-daban na tsere. Ƙwarewa da kayan haɗi da yawa suna nuna ƙarin kayan aiki, abinci da sassa don ƙalubalantar gasa mai nisa, kamar Arrowhead 135 mai ƙalubale.
Idan ka yi amfani da hanyoyin haɗin yanar gizon da ke cikin labarinmu don siyan kaya, za mu iya samun kwamitocin. Wannan yana taimakawa wajen tallafawa aikin jarida. Ƙara koyo. Da fatan za a yi la'akari da yin rijista zuwa WIRED
Duk da cewa Arrowhead 135 zai fito daga cikin sanannen motar taksi na nan ba da jimawa ba, Beargrease mai launin carbon har yanzu hanya ce mai sauƙi daga laka da kankara na lokacin gauraye zuwa hanyar tuki ta foda foda. Wannan keken yana da ƙafafun inci 27.5 da tayoyi masu faɗin inci 3.8, tare da ƙofofi har zuwa mm 80, wanda ke inganta aikinsa akan hanyoyi masu kyau da faɗi. Amma kuma yana iya gudanar da ƙafafun inci 26 akan ƙofofi 100mm kuma yana da tayoyi masu faɗin inci 4.6 don yin iyo a kan dusar ƙanƙara mai ƙarfi. Har ma ana iya canza shi zuwa tayoyi masu inci 29 kuma ana amfani da tayoyi masu inci 2 zuwa 3 akan ƙofofi 50mm don yawon shakatawa na shekara-shekara. Idan kuna son ƙara dakatarwa ta gaba don rage kumburi, firam ɗin ya dace da cokali mai yatsu na gaba kuma yana da matsakaicin bugun 100 mm.
Lokacin da na fara gwada Beargrease a arewacin Minnesota, zafin ya kai digiri 34 kuma alamar ta hade da laka da kankara. Kamar yadda muka sani, mafi munin jin da mutanen da suka fuskanci wannan yanayi ke fuskanta shine za ku iya tabbatar da cewa kun kulle ƙashin wuyanku lokacin da keken ya zame daga ƙarƙashinku a kan kankara kuma fuskarku ta taɓa ƙasa. Kuma kuna buƙatar dinki. Abin farin ciki, hakan bai faru ba. Beargrease yana jin kwanciyar hankali, yana da sauri kuma amintacce, koda kuwa ba a ƙusa tayoyin a yankin sanyi ba. Ƙarfinsa yana cikin yanayinsa mafi tsauri: tsayin tsakiya na gaba (nisa daga tsakiyar maƙallin ƙasa zuwa ga aksali na gaba), ɗan gajeren sanda, sanda mai faɗi da sarkar 440 mm, wanda hakan ya sa ya zama kamar keken da ba a kan hanya ba.
Duk da hawa a cikin ruwan sanyi mai laka a kakar wasan kafada ta Minnesota a cikin 'yan kwanaki masu zuwa, birkin Shimano 1×12 SLX drivetrain da Sram Guide T na Belgrade har yanzu suna aiki da kyau. Ba kamar keken ƙarfe na mai mai ba, Beargrease bai murƙushe gwiwata ba. Wannan matsala ce da aka saba fuskanta da kekunan mai saboda nauyinsu da faɗaɗɗen factor na Q (tsakanin wuraren haɗin feda a hannun crank lokacin da aka auna su daidai da ƙasa). Nisa daga axis na bracket). Salsa da gangan yana rage factor na Q na crank don iyakance matsin gwiwa, amma firam ɗin carbon fiber mai sauƙi shima yana taimakawa. Wani lokaci, a cikin hawa na, sandar kujera mai digo zai taimaka. Kodayake babur ɗin ya dace da sandar kujera ta 30.9mm, ba ɓangare na ginin ba ne.
Ga motocin tsere ko tafiye-tafiye masu tsawo, babu ƙarancin wurare don adana kayan aiki. A ɓangarorin biyu na babban cokali mai yatsu na keken, akwai kejin kwalba mai fakiti uku ko alamar Salsa "Anything Cage", wanda za a iya amfani da shi don ɗora duk wani kayan aiki mai sauƙi da kuke buƙata. A kan firam ɗin, akwai kejin kwalba guda biyu a cikin alwatika, wani wurin ɗora kayan haɗi a ƙasan bututun ƙasa, da kuma wurin ajiye bututu na sama wanda zai iya ɗaukar kwamfutar keke da jakar bututu ta sama.
Har yanzu kaka ce, wanda ke nufin cewa dusar ƙanƙara mai ƙarfi ba ta fara tashi ba tukuna. Amma Beargrease ya ba ni dalili mai kyau, ina sha'awar hunturu da kuma wani corduroy mai kyau.
Idan ka yi amfani da hanyoyin haɗin yanar gizon da ke cikin labarinmu don siyan kaya, za mu iya samun kwamitocin. Wannan yana taimakawa wajen tallafawa aikin jarida. Ƙara koyo. Da fatan za a yi la'akari da yin rijista zuwa WIRED
Wired shine inda ake cimma gobe. Ita ce muhimmiyar hanyar samun bayanai da ra'ayoyi masu ma'ana a cikin duniyar da ke ci gaba da canzawa. Tattaunawa ta hanyar sadarwa ta zamani ta haskaka yadda fasaha za ta iya canza kowane fanni na rayuwarmu, daga al'ada zuwa kasuwanci, daga kimiyya zuwa ƙira. Ci gaban da muka samu da sabbin abubuwa sun kawo sabbin hanyoyin tunani, sabbin alaƙa da sabbin masana'antu.
Matsayin shine 4+©2020CondéNast. duk haƙƙoƙi ne. Ta amfani da wannan gidan yanar gizon, kun yarda da yarjejeniyar mai amfani (an sabunta zuwa 1/1/20), manufofin sirri da bayanin kukis (an sabunta zuwa 1/1/20) da haƙƙoƙin sirrinku na California. Wired na iya samun wasu tallace-tallace daga samfuran da aka saya ta gidan yanar gizon mu ta hanyar haɗin gwiwa tare da dillalan mu. Ba za a iya kwafi, rarrabawa, watsawa, adanawa ko amfani da su ba tare da izinin rubutu na farko daga CondéNast ba. Zaɓin talla
Lokacin Saƙo: Nuwamba-16-2020
