Shahararriyar motar kekuna mai amfani da wutar lantarki mai wayo, wacce ta shahara a Asiya kuma tana ci gaba da samun tallace-tallace masu yawa a kasuwannin Turai da Arewacin Amurka. Amma fasahar kamfanin ta kuma sami hanyar shiga fagen manyan motocin lantarki masu sauƙin amfani. Yanzu babur mai amfani da wutar lantarki mai zuwa na iya kawo cikas ga masana'antar babur mai amfani da wutar lantarki.
Mopeds na lantarki ba wai kawai suna da salo ba, har ma suna da babban aiki da fasalulluka na fasaha.
Kamfanin ya tabbatar da cewa zai iya amfani da wannan fasahar a kan ƙaramin babur mai hawa a bara lokacin da ya ƙaddamar da wani babur mai amfani da wutar lantarki na wasanni mai suna.
Amma ɗaya daga cikin sabbin kayayyaki masu ban sha'awa da ke zuwa gaɓar tekun Amurka da Turai shine sabbin kekunan lantarki.
Mun fara kallon babur ɗin dalla-dalla a Nunin Babura kimanin makonni shida da suka gabata, wanda hakan ya ba mu ɗanɗano ra'ayoyi kan wannan sabon salo mai ban sha'awa.
Idan aka kwatanta da waɗanda ake zargi a kasuwar babura ta lantarki da muka saba da ita, yanayin babur ɗin yana canza rubutun.
Duk da cewa akwai ɗaruruwan kamfanonin kekuna na lantarki waɗanda kowannensu ke sayar da samfura daban-daban, kusan dukkan waɗannan ƙirar kekuna na lantarki suna bin hanyoyin da ake iya faɗi.
Kekunan lantarki na lantarki duk suna kama da kekunan dutse masu kiba. Kekunan lantarki masu lanƙwasa suna kama da kekuna. Duk kekunan lantarki na stepper suna kama da kekuna. Duk kekunan lantarki suna kama da mopeds.
Akwai wasu keɓancewa ga ƙa'idodin, da kuma wasu kekuna na musamman na lantarki waɗanda ke fitowa lokaci zuwa lokaci. Amma gabaɗaya, masana'antar kekuna na lantarki tana bin hanyar da ake iya faɗi.
Abin farin ciki, ba ya cikin masana'antar kekuna ta lantarki - ko kuma aƙalla ya shiga masana'antar a matsayin baƙo. Tare da tarihin yin kekuna da babura, yana ɗaukar wata hanyar ƙira daban ga salo da fasaha a bayan kekuna ta lantarki.
Wannan ya biyo bayan wani sabon salo da aka yi da ƙira mataki-mataki wanda ke sa kekunan lantarki su fi sauƙin samu ga masu hawa da yawa. Amma yana yin hakan ba tare da dogara ga ƙirar kekuna ko abin da ya yi kama da "keken mata" na gargajiya ba.
Ba wai kawai tsarin U-shaped yana sa keken ya fi sauƙi a shigar da shi ba, har ma ya kamata ya sa keken ya fi sauƙin motsawa lokacin da aka ɗora masa kaya masu nauyi ko yara. Ya fi sauƙi a ratsa firam ɗin fiye da juya ƙafafunku a kan kaya masu tsayi.
Wata fa'idar wannan firam ɗin na musamman ita ce hanya ta musamman ta adana batirin. Haka ne, "batir" jam'i ne. Duk da cewa yawancin kekunan lantarki suna amfani da batirin da za a iya cirewa, ƙirar firam ɗin ta musamman tana sauƙaƙa shigar da batura biyu. Yana yin hakan ba tare da ya yi kama da babba ko mara kyau ba.
Kamfanin bai sanar da ƙarfin na'urar ba, amma ya ce batirin biyu ya kamata ya samar da har zuwa mil 62 (kilomita 100) na zango. Ina tsammanin hakan yana nufin ba kasa da 500 Wh kowanne ba, wanda ke nufin batirin 48V 10.4Ah guda biyu. Kamfanin ya ce zai yi amfani da ƙwayoyin tsari 21700, don haka ƙarfin na iya zama mafi girma.
Abin takaici, dangane da aiki, sigar za ta iyakance ga mai gudu mai sauri 25 km/h (15.5 mph) da kuma injin baya mai karfin 250W.
Ana iya tsara babur ɗin bisa ga ƙa'idojin Aji na 2 ko na 3, biyu daga cikin nau'ikan babura masu amfani da lantarki mafi shahara (kuma masu ban dariya a zahiri) a Amurka.
Na'urar bel da birkin diski na hydraulic za su sa babur ya kasance mai sauƙin kulawa, wanda kuma ya bambanta da littafin babur na lantarki.
Amma wataƙila mafi girman al'amari zai kasance farashin. A ƙarshen shekarar da ta gabata, kamfanin ya ce yana niyyar farashin da bai kai Yuro 1,500 ba ($1,705), kuma girman kamfanin yana nufin hakan na iya zama babban yuwuwar. Akwai yiwuwar samun babban rabo a kasuwa idan aka kwatanta da sauran masu shiga kasuwa waɗanda ke ba da ɗan ƙaramin aiki a farashi mai tsada.
Wannan kafin ka yi la'akari da duk sauran fasahohin da za a iya ginawa a cikin keken lantarki. Yana da wani ingantaccen manhajar wayar salula da ake samu a dukkan motocinsa don sa ido kan ganewar asali da kuma sabunta bayanai a gida. Direbana na yau da kullun yana amfani da shi koyaushe kuma babur ne na lantarki. Wannan manhajar kusan koyaushe tana kan kekunan lantarki masu zuwa.
Ba wani sirri ba ne cewa masana'antar kekuna ta lantarki na cikin shekarar da ta fi kowacce wahala, inda ake fama da matsalolin sarkar samar da kayayyaki da kuma matsalar jigilar kaya.
Amma da yake zuwa shekarar 2022 a mako mai zuwa kuma ana sa ran za mu kawo keken lantarki mai zuwa, za mu iya samun sa'a da aka kiyasta ranar da za a fitar da shi.
wani mutum ne mai sha'awar motocin lantarki, ƙwararren mai amfani da batiri, kuma marubucin Lithium Batteries, DIY Solar, The DIY Electric Bike Guide, da kuma The Electric Bike.


Lokacin Saƙo: Agusta-31-2022